



Kumb. No. DRNCHSS/J1/Vol.1/15

DESEMBA,2020.

Mwanafunzi.....

S. L. P.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI DR. NCHIMBI, HALMASHAURI YA MJI WA BUNDA MWAKA 2020/2021.

1.0 UTANGULIZI

Nafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza katika Shule ya Sekondari Dr. Nchimbi kwa mwaka 2021.HONGERA SANA!.Shule hii ipo umbali wa km 3 kutoka Bunda mjini na ipo katika kata ya Nyasura.

Wewe ni moiongoni mwa wachache waliopata bahati ya kuchaguliwa kuingia katika shule hii.Wazazi, ndugu na jamaa zako wanatazamia kuwa utaitumia vizuri nafasi hii uliyopewa na Taifa.

Muhula wa masomo utanza tarehe 18/01/2021 na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe hiyo na mwisho wa kuripoti ni tarehe 29/01/2021.Mara ufikapo shuleni,ripoti kwenye ofisi ya Makamu Mkuu wa Shule kwa ajili ya usajili na maelekezo mengine.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

1.1 Sare ya shule

a) (i) Sketi mbili(Wasichana) ndefu zenye heshima,Suruahi mbili(wavulana) zisizobana (Modo) rangi ya bluu iliyoiva(Dark Blue) Kitambaa kizito.Kitambaa cha sukari hakikubaliki.

MSHONO:Wasichana,Sketi iwe ndefu,yenye heshima inayovuka magoti na urefu wake usivuke kifundo cha mguu,iwe na rinda boksi moja nyuma na moja mbele halafu marinda kisu matatu upande wa kushoto na kulia.Kisha mfuko mmoja upande wa kulia.**Wavulana**:Suruahi za heshima (zisizobana) zenye marinda (celebration) upande wa mbele na mifuko miliwi kulia na kushoto na mfuko mmoja nyuma.

(ii) Shati/Blauzi mbili nyeupe za tetroni, mikono mifupi.

(iii) Tai inayofanana na rangi ya suruahi/sketi na kibanio.

(iv) Soksi nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana.

(v) Viatu vya ngozi nyeusi jozi mbili (vyenye kufunika mguu na vya kufunga kwa kamba) visiwe na kisigino kirefu, visivyochongoka na siyo buti.

(vi) Sweta ya bluu iliyoiva (Dark bluu) kwa ajili ya majira ya baridi.

(vii) TISHETI – Tsh. 5000/= inalipwa ofisi ya Makamu mkuu wa shule mtoto anaporipoti.

b)HIJAB: Rangi ya hijab ifanane na sare za shule.

c)Sare ya michezo ni T- shirt rangi ya Bluu na bukta nyeusi na raba (T-shirt ni muhumu).

NB:Mwanafunzi atakaye kamatawa na nguo na viatu visivyo sare ya shule hatarudishiwa.

1.2 Mahitaji na Vifaa vya Darasani

(i) Kalamu za wino (bluu/nyeusi) na penseli za kutosha

- (ii) Madaftari makubwa 11(kurasa 96 na kuendelea au counter book).
- (iii) Mathematical set (BOFA) na RULA
- (iii) Dictionary (English – English) *Ni muhimu.*
- (iv) Mwanafunzi anatakiwa kuja na **Ream paper DOUBLE A (bunda 1)** mara tu anaporipoti kwa ajili ya matumizi yake binafsi hasa mazoezi ya mara kwa mara darasani.

Mahitaji hayo yote mwanafunzi ni Lazima aje nayo shuleni.

NB:

Kutokana na uhaba wa Walimu wa Masomo ya Sayansi, Wazazi katika kikao chao cha mwaka 2018 kwa kushirikiana na bodi ya shule waliazimia kwamba kila Mwanafunzi wa Shule hii atachangia kiasi cha shilingi elfu kumi na mbili(**12000/=**) kwa mwaka kwa ajili ya kugharamia walimu wa muda wa masomo hayo. Hivyo mzazi/mlezi anapaswa kuchangia kwa utaratibu ufuateo.

- (i) Tsh 12000/= kwa mwaka
- (ii) Tsh 6000/= kwa kila muhula

Mchango huo ulipwe kwa kupitia Akaunti ya Wazazi yenye Namba **30110017514 – NMB na Jina WAZAZI DR. NCHIMBI.**

Ni Muhimu mwanafunzi anaporipoti aje na Hati ya malipo ya Benki (Bank Pay Slip).

2. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

2.1 Shule kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya 1978 inazingatia MIONGOZO ya wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi. Mwanafunzi pia unatakiwa kuzingatia sheria na kanuni adili za shule ambazo utapewa nakala yake mara baada ya kufika shuleni.

2.2 Unapaswa pia kuzingatia mambo yafuatayo:-

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi na wageni wa shule.
- (b) Kuwa na mahudhurio mazuri kwa shughuli za ndani na nje.
- (c) Kuwahi shuleni na katika kila shughuli utakazopewa.
- (d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia maelekezo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (e) Kuzingatia usafi na kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (f) Kutunza mnazingira na mali zote za shule.

2.3 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule:-

- (a) Wizi
- (b) Uasherati na ushoga.
- (c) Ubakaji
- (d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
- (e) Kupigana na kupiga.
- (f) K uharibu kwa makusudi mali ya Umma.
- (g) Kudharau bendera ya Taifa.
- (h) Kuwa mjamzito/kupata mimba.
- (i) Kuo au kuolewa.
- (j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- (k) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- (l) Kuwa na simu ya mkononi.

3. Mambo mengine muhimu:-

- i) Medical Examination Form ambayo inajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya serikali imeambatanishwa.
 - ii) Fomu ya maendeleo binafsi ya mwanafunzi, kuhusu utii wa kanuni na sheria za shule.
 - iii) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na utayari wake wa kumpa mwanawe mahitaji ya shule.
4. Tafadhali soma kwa makini maelezo na maagizo hayo na uyatekeleze kikamilifu.

KARIBU SANA DR. NCHIMBI

“AIM HIGH FOR BETTER SUCCESS”



MUTTA V. JEREMIAH
MKUU WA SHULE.



MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI DR. NCHIMBI
SLP 353 BUNDA



AHADI YA KUTII KANUNI NA SHERIA ZA SHULE

1. Mimi (mwanafunzi).....

Nimesoma kwa makini kanuni na sheria za shule na kuzielewa vizuri.
Nakubali kuzitii na kuziheshimu.

Nitajitahidi kusoma kwa kadri ya uwezo wangu ili niweze kufanikiwa na kukubalika katika jamii.

Jina la mwanafunzi.....

Saini..... Tarehe.....

2. Mimi Mzazi/ Mlezi wa

Nimesoma na kuelewa taratibu na sheria zote za shule. Naahidi kushirikiana na Walimu katika kumueleza kijana wangu kuwa na mwenendo mzuri na kumtimizia mahitaji ya shule bila usumbufu.

Jina la Mzazi/Mlezi.....

Anuani;..... Namba ya simu.....

Saini..... Tarehe.....

.....

MUTTA V. JEREMIAH

MKUU WA SHULE.

MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI DR.NCHIMBI
SLP 353 BUNDA

(iii) **Other** **serious**
diseases.....

..

(iv)
Pregnancy.....

.....

DATE:.....

SIGNATURE.....

STATION:.....

DESIGNATION:.....